Yawancin lokaci don ƙarfafa bangon, mutane da yawa suna amfani da ragamar ƙarfafawa gauraye da kankare a bango don cimma kyakkyawan sakamako na ƙarfafawa. Ta wannan hanyar, ana iya ƙarfafa bangon gaba ɗaya daga lanƙwasa da juriya na girgizar ƙasa, wanda zai iya haɓaka ƙarfin ɗaukar nauyi na katako mai ƙarfi da hana faruwar fashewar. Bayan amfani da ginshiƙan siminti da aka ƙarfafa, an inganta ƙarfin ƙarfin bangon, amfani da makamashi da madaidaicin ductility, kuma yana da juriyar girgizar ƙasa, juriya da faɗuwa.
Tare da taimakon waɗannan abũbuwan amfãni da kuma halaye na ƙarfafa raga, idan an ɗora ragar karfe a bangon ginin, za a rage raguwar bangon yadda ya kamata, kuma ana iya inganta aikin girgizar kasa. Saboda haka, ragar ƙarfe ba makawa ne a cikin ayyukan gine-gine. Ƙananan kayan gini.
Ƙarfafa raga na iya haɓaka kwanciyar hankali da juriya ta lalata ta hanyar sanyi plating (electroplating), zafi tsoma, da kuma PVC shafi a saman da albarkatun kasa (high-quality low carbon karfe waya ko rebar), da wani uniform grid da karfi waldi Points, mai kyau na gida workability, sabõda haka, da karfe raga a kan waje bango na ginin iya samar da mai kyau kadaici da kariya, yana da kyau amfani da bangon bango.



The inji Properties na ƙarfafa raga ba su da kusan wani canji kafin da kuma bayan waldi. Fa'idodin ƙarfafa raga shine saurin samar da sauri, ingantaccen inganci, tazara iri ɗaya tsakanin sandunan ƙarfe na kwance da na tsaye, da haɗin gwiwa mai ƙarfi a tsaka-tsaki. Ya kamata a lura cewa tazara da diamita na sandunan ƙarfe a tsaye da kuma a kwance na iya zama daban-daban, amma sandunan ƙarfe a cikin hanya guda ya kamata su kasance da diamita, tazara da tsayi iri ɗaya.
Ƙarfafa ragar walda yana taka muhimmiyar rawa a cikin ingancin aikin ƙarfafawa, ana kuma inganta saurin ginin, kuma an inganta juriya na simintin. Ƙarfafa raga yana da cikakkun halaye na babban inganci da ceton kuzari. Wani sabon kayan gini ne da ake amfani da shi don ƙarfafa gine-gine kuma yana da fa'idodin tattalin arziƙi masu kyau sosai. An yi amfani da shi sosai a masana'antar gine-gine na zamani kuma ya maye gurbin hanyar da ta gabata ta hannun hannu ta ɗaure sandunan ƙarfe a wurin.
Mafi na musamman abũbuwan amfãni daga ƙarfafa raga ne da karfi weldability, lalata juriya, hadawan abu da iskar shaka juriya da kuma karfi prestressing. Sauƙaƙe yawan aikin kuma rage lokacin gini. Gabaɗaya, ana iya adana kashi 33% na ƙarfe yayin aikin gini, ana iya rage farashin da kashi 30%, kuma ana iya haɓaka aikin ginin da kashi 75%.
Ba wai kawai yana hanzarta ginin ba, har ma yana tabbatar da aminci. An kara magance matsalar gurbacewar hayaniya da ake samu a lokacin aikin ginin, kuma tana inganta gine-gine na wayewa a wurin.
Ana amfani da ragamar ƙarfafawa a wurare na birni: shingen shinge, bututu, ganuwar, kariyar gangara, da sauransu; tanadin ruwa da na'urorin wutar lantarki: kayan ajiyar ruwa, tushen madatsar ruwa, ragar kariya, da sauransu. Hakanan ana amfani da ragamar ƙarfafawa a wasu fagage: na'urorin sarrafa ambaliya, ƙarfafa gangara, kariya ta rushewa, kiwo, kiwon dabbobi, da sauransu.
Lokacin aikawa: Janairu-18-2024