Production tsari da kuma abũbuwan amfãni daga zafi-tsoma galvanized raga shinge

Zafafan tsoma galvanized ragamar shinge, kuma ana kiransa shingen shinge mai zafi mai zafi, hanya ce ta nutsar da shinge a cikin narkakkar karfe don samun rufin ƙarfe. Katangar raga mai zafi mai zafi da rufaffen karfe suna samar da rufin ƙarfe ta hanyar narkar da sinadarai, da yaduwa. bonded gami yadudduka. A cikin 'yan shekarun nan, tare da saurin haɓakar isar da wutar lantarki mai ƙarfi, sufuri, da sadarwa, abubuwan da ake buƙata don kariya ga gidajen yanar gizo sun ƙaru da yawa, kuma buƙatun gidan yanar gizo mai zafi na galvanized ta ci gaba da ƙaruwa. Lokacin da aka ɗaga titin mai zafi mai zafi daga cikin narkakken ƙarfe, narkakkar ƙarfen da ke haɗe da saman gwal ɗin gami yana sanyaya kuma yana ƙarfafa shi ya zama mai rufi. Gilashin alloy ɗin da aka samar ta hanyar galvanizing mai zafi-tsoma ya fi wuya fiye da abin da ake buƙata da kansa, don haka ba shi da sauƙin lalacewa. Sabili da haka, akwai ƙarfin haɗin gwiwa mai kyau tsakanin zafi-tsoma galvanized Layer da karfe substrate. Idan kun zaɓi hanyar da za a yi amfani da ita na dogon lokaci, za ku iya amfani da galvanized mai zafi ne kawai. Da zarar an saka hannun jari, ba za ku buƙaci maye gurbin su ba har tsawon rayuwa. Siffar iri ɗaya ce da tarun tsaro mai gefe biyu. Abinda kawai shine launi ba kore ba, amma azurfa mai haske.

Hanyoyin samarwa da sarrafawa:
Bisa ga al'ada, ana amfani da hanyar maganin riga-kafi. Mun san cewa shinge raga shine samfurin kariya. Tun da aka yi amfani da shi a waje shekaru da yawa, yadda za a hana lalata na dogon lokaci ya zama matsala da dole ne a warware. Gabaɗaya magana, duk abubuwan da ake amfani da su a halin yanzu a cikin tarunn tsaro na babbar hanya da tarunan layin dogo Babban hanyar yin galvanizing shine zafi tsoma galvanizing, amma wasu ƙananan masana'antu kuma suna amfani da galvanizing sanyi.

Annealing na waje-layi galvanizing zafi tsoma: Kafin guardrail raga ya shiga cikin zafi-tsoma galvanizing line, da farko a sake recrystallized da annealed a cikin wani nau'i na kasa annealing tanderu ko wani irin kararrawa annealing tanderu. Ta wannan hanyar, babu abin rufe fuska a cikin layin galvanizing. Tsarin ya ƙare. Kafin galvanizing mai zafi-tsoma, ragar dole ne ya kula da tsaftataccen ƙarfe mai aiki mai tsabta wanda ba shi da oxides da sauran datti. Wannan hanya ita ce da farko za a cire ma'aunin baƙin ƙarfe oxide a saman ragar gadi da aka toshe ta hanyar tsinke, sannan a shafa wani Layer na zinc chloride ko wani kaushi da ya ƙunshi cakuda ammonium chloride da zinc chloride don kariya. Hana layin gadi daga sake yin iskar oxygen.

Amfanin shingen raga mai zafi mai zafi
1. Kudin magani: Farashin galvanizing mai zafi mai zafi don rigakafin tsatsa yana ƙasa da na sauran kayan fenti;
2. Mai ɗorewa: A cikin yankunan karkara, ma'auni mai zafi-tsoma galvanized anti-tsatsa Layer na iya wuce fiye da shekaru 50 ba tare da gyara ba; a cikin birane ko yankunan bakin teku, ma'auni na Qingli guardrail factory hot- tsoma galvanized anti-tsatsa Layer na iya wuce fiye da shekaru 50. Yana ɗaukar shekaru 20 ba tare da sake gyarawa ba;
3. Kyakkyawan aminci: Layer na galvanized da karfe suna da alaƙa da ƙarfe da ƙarfe kuma sun zama wani ɓangare na farfajiyar ƙarfe, don haka ƙarfin rufin yana da inganci;
4. Rubutun yana da ƙarfi mai ƙarfi: Tushen zinc yana samar da tsarin ƙarfe na musamman, wanda zai iya tsayayya da lalacewar injiniya yayin sufuri da amfani;
5. Cikakken kariya: Kowane bangare na sassan da aka zana za a iya sanya shi da zinc, ko da a cikin ɓacin rai, kusurwoyi masu kaifi da wuraren ɓoye, ana iya kiyaye shi sosai;
6. Ajiye lokaci da ƙoƙari: Tsarin galvanizing yana da sauri fiye da sauran hanyoyin gine-ginen shafi, kuma zai iya kauce wa lokacin da ake buƙata don zane a kan ginin ginin bayan shigarwa. Fuskar zafi-tsoma galvanizing fari ne, adadin zinc yana da girma, kuma farashin ya ɗan fi tsada. Gabaɗaya magana, akwai ƙarin tsoma galvanized, masu launuka iri-iri da kyawawan abubuwan hana lalata.
Babban amfani: Ana amfani da shi sosai don kariyar aminci a cikin keɓewar amincin babbar hanya, hanyoyin jirgin ƙasa, filayen jirgin sama, wuraren zama, masana'antu da ma'adanai, wuraren gine-gine na wucin gadi, tashar jiragen ruwa da tashoshi, lambuna, wuraren ciyar da abinci, rufewar tsaunuka da wuraren kariyar daji.

raga shinge, zafi-tsoma galvanized raga shinge
raga shinge, zafi-tsoma galvanized raga shinge

Lokacin aikawa: Nuwamba-21-2023